Saturday, February 13, 2021

Yadda ake Inganta Gwajin Saurin Shafin Yanar Gizo A cikin Basirar Google PagespeedTa hanyar ziyartar gidan yanar gizon mu, an yarda da ku da sharuɗɗan mu & sharuɗɗan mu da kuma Sirrin Sirri. Idan kun fuskanci wata matsala game da kuskuren zazzagewa, kuskuren aiki, Rahoton DMCA KO kuna son neman buƙatarku / taken da kuka fi so / ƙari, to sai ku tuntube mu ta hanyar cika fom ɗin tuntuɓar mu.

A cikin zamanin 2020, Saurin sauri yana da mahimmanci dangane da rukunin yanar gizonku na WordPress. Wannan wani abu ne wanda yake haƙiƙa a cikin idanun Google kuma yana cikakke kusa da masu amfani.

Lura: Muna so mu inganta ayyukan gidan yanar gizon mu da kuma amfanin su ta yadda zaku sami babban fa'ida daga gidan yanar gizon mu. Morearin abu ɗaya kawai shine Muna buga duk abubuwan kawai don manufar gwaji ba don amfanin kasuwanci ba, don haka idan kuna da kuɗi to muna ƙarfafa ku sosai da ku sayi abubuwan buƙata / jigo da sauransu daga gidan yanar gizon mai haɓaka na asali. Yi amfani da kowane jigogi KO plugin akan haɗarinku! Muna raba fayiloli ne kawai a ƙarƙashin sharuɗɗan lasisin GPL (GNU General Public License) wanda ke ba da jigogi na ƙwararru, ƙarin plugins da sauran rubutun php don amfanin gwaji kawai.

Menene lasisin GPL?

Lasisin GPL wanda aka fi sani da GNU General Public License (GNU GPL ko GPL) ana amfani dashi sosai don lasisin software na kyauta, wanda ke ba masu ba da izini cikakkiyar 'yanci ta gudu, karatu, rabawa kyauta da canza software.

Ta yaya wannan ke faruwa?

A cikin wannan labarin, zamu gano yadda zaku inganta Ingantaccen Gwajin Saurin Yanar Gizo & Abubuwan Gizon Google da sauran saurin shafin yanar gizo.

Farkon kashewa, saurin yanar gizo shine maɓalli a cikin algorithm na Google. SERPs na iya tsammanin saurin shigar da gidan yanar gizo zuwa matsayi mafi girma da jawo hankalin baƙi.

Abu na biyu, akwai dukkan fannoni na kwarewar mai amfani. Lokacin da gidan yanar gizo ke lodawa da sauri, baƙi zasu iya ratayewa, karantawa, kuma ƙarshe canza abun cikin ku.

A takaice dai, gidan yanar gizo mai saurin-sauri ya bude duk kyawawan abubuwanda masu gidan yanar gizo suke so.

Ta hanyar ziyartar gidan yanar gizon mu, an yarda da ku da sharuɗɗan mu & sharuɗɗan mu da kuma Sirrin Sirri. Idan kun fuskanci wata matsala game da kuskuren zazzagewa, kuskuren aiki, Rahoton DMCA KO kuna son neman buƙatarku / taken da kuka fi so / ƙari, to sai ku tuntube mu ta hanyar cika fom ɗin tuntuɓar mu.

Yadda ake Inganta Gwajin Saurin Shafin Yanar Gizo & Abubuwan Basirar Google?

Wataƙila ba ku tsammanin wannan yana da mahimmanci a cikin kalmar SEO (Ingantaccen Injin Bincike). Amma duk da haka, da gaske ne lokacin da kake ƙoƙarin kimanta abubuwan haɓakawa. Idan kuna gudanar da gwajin saurin gidan yanar gizo ba daidai ba, shafinku na iya bayyana a hankali idan ya kasance da sauri, don haka ku ma ku lura da wannan batun.

A yau, zamu tattauna sosai yadda za a yi saurin binciken gidan yanar gizo tare da wasu dalilai da dama da zaku iya amfani da su don gwada saurin da kuma bin diddigin duk wani canje-canje ga shafinku a zahiri.

1. Yi nazarin kowane ɗayan abubuwa

Kun san yawa da sikelin dukkan abubuwan gidan yanar gizon ku da kuma sanya hotuna, fayilolin rubutu, fayilolin CSS, fayilolin HTML, da yankuna waɗanda abubuwan da suka samo asali daga wannan Gwanin Gwanin Shafin Google.

Za ku sami URL, ci gaban ɗorawa, buƙata, da taken amsawa, da bayanin haɗin kowane abu a cikin rahoton ruwan. A cikin shafinku, zaku iya hango abubuwa masu saurin-lodawa, abubuwan da suka gaza, da abubuwan toshewa kuma kun san yadda ake saka ido kan kasafin kuɗin aikinku.

2. Kwatanta saurin shafi daga masu bincike da yawa kamar Chrome, Firefox, & IE

Kwatanta da Chrome, Firefox, da IE shafi na saurin Basira, har yanzu, masu amfani da Chrome suna da sama da kashi 66% na binciken jama'a, kuma miliyoyi har yanzu suna amfani da masu bincike masu gasa. Firefox da IE suna da kusan kashi 18% na kasuwar masu amfani da wayoyin hannu. Tabbatar kuna da babban ƙwarewa ga duk sauran masu amfani suma.

Don gwaje-gwajen saurin gidan yanar gizon ku, Kamfanonin Gwajin Yanar Gizo da yawa suma suna amfani da sabbin sigar binciken. Mafi yawan sauran ayyukan binciken saurin suna amfani da samfuran bincike na tsofaffi.

3. Gwada saurin gidan yanar gizon ku daga wurare da yawa a duniya

Zaka iya zaɓar daga wurare da yawa a duniya akan mai saurin saurin yanar gizo tare da asusun yanar gizon kyauta. Wasu shafukan yanar gizo suna bincika wurare a ciki ko kusa da garin da masu amfani da ku suke domin ku sami bayanan aikin da ke wakiltar gogewar masu amfani da ku. Ya kamata ku gane da kuma magance lalatattun lamuran da suka shafi masu amfani da ku.

4. Gwada saurin shafin yanar gizonku na hannu

Google katafaren gidan yanar gizo ne kuma Google shima yana kirkirar gidan yanar gizo a wayoyin tafi da gidanka wanda zai iya zama abokai ta wayar hannu, saboda haka aikace-aikacen kwamfyuta sun daina amfani da yanar gizo. Zabi girman tagar burauzar da muke amfani da ita don gwaji da nuna lokutan ɗaukar kaya sakamakon. Don bincikenku, muna da ƙa'idodi mafi mashahuri.

5. Yi amfani da buƙatun da taken amsawa

HTTP da HTTPs suna buƙata da taken amsawa suna ƙunshe da bayanai masu amfani don taimaka muku fahimtar wasu abubuwan sarrafawa. Binciko a hankali ko abubuwan da ba a fahimta ba a gare su.

Kafin Gudun Gwajin Saurin Yanar Gizo a cikin Google

Kamar yadda na ambata a sama cewa kafin gudanar da gwajin saurin yanar gizo a cikin Google Insights, Kuna iya tabbatarwa kafin gudanar da gwajin sauri idan kun riga kun tsara abubuwa biyu akan shafin yanar gizonku na WordPress:

  1. Yi amfani da awarewar Kwarewar Kwarewa
  2. Amfani da Premium CDN (hanyar sadarwar abun ciki)
  3. Yi amfani da Saurin Loading WordPress Theme
  4. Zaɓi Kamfanin Gudanar da Buga mai saurin SSD

Duba yadda plugin cache zai shafi saurin shafin ka

Idan kuna son haɓaka saurin shafin ku a cikin Abubuwan Gizon Google Pagesped sannan a matsayin ku na mai amfani da WordPress, dole ne ku sami plugin ɗin ajiya don samun kyakkyawan aikin shafin.

A plugin cache yana kirkirar gidan yanar gizonku tsayayyun shafukan HTML kuma yana adana su akan fayil ɗinku. Maimakon amfani da kamfani mai nauyi na WordPress PHP, duk lokacin da mai amfani yayi ƙoƙari ya ziyarci gidan yanar gizonku, toshe abubuwan talla ɗinku za su yi amfani da shafin HTML mai sauƙi.

Yanzu kuna tunanin cewa menene mafi kyawun cache plugin, domin ya hanzarta mana saurin shafinku a cikin idon google.